VALA ตั้งอยู่ระหว่างอำเภอหัวหินและอำเภอชะอำ สถานที่ที่คนในพื้นที่และนักท่องเที่ยวต่างรู้จักกันดีในฐานะเมืองที่มีความเกี่ยวเนื่องกับราชวงศ์ของไทยอันอุดมไปด้วยประวัติศาสตร์ ทั้งยังเป็นเมืองที่เราทุกคนต่างมองเป็นเสมือนบ้าน ทุกคนต่างมีความทรงจำของหัวหินและชะอำในรูปแบบของตัวเอง เราปรารถนาให้การเข้าพักของคุณเป็นประสบการณ์ที่แตกต่างไปจากเดิมและให้คุณกลับออกไปพร้อมกับสิ่งใหม่ๆให้กับชีวิต
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_lossy,ret_img/https://www.valahuahin.com/wp-content/themes/vala/assets/img/design/story-content1-2.jpg)
ที่ VALA เราห่วงใยบ้านของเรานั่นคือทุกการตัดสินใจของเราอยู่บนพื้นฐานของการเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ความยั่งยืนไม่ได้เป็นเพียงแค่คำพูดติดปากของเราแต่เป็นวิถีของ VALA และด้วยภารกิจที่อยู่ในใจ เรามุ่งมั่นที่จะลดการใช้พลาสติกเพียงครั้งเดียวให้ได้น้อยที่สุดรวมถึงลดขยะที่เกิดจากอาหารในร้านอาหารทุกร้านภายในโรงแรมของเราให้มีปริมาณน้อยที่สุด สิ่งเหล่านี้เป็นผลงานของเราที่จะสามารถช่วยเรื่องของการฟื้นฟูสภาพแวดล้อมได้อย่างมีความหวัง